Sáng 7/10, đoàn công tác của Huyện ủy do đ/c Võ Ngọc Tuyên – Bí thư huyện ủy làm trưởng đoàn cùng các đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; Đ/c Nguyễn Quang Dũng – UVBTV, Trưởng Ban tổ chức ; lãnh đạo Văn phòng , Ban tuyên giáo Huyện ủy đã có buổi đến thăm và trao tặng tiền tiết kiệm làm theo lời Bác cho đ/c Phan Trọng xuất ( Y Tiêng Pang Trong) – Nguyên Bí thư Huyện ủy Lắk khóa V nhiệm kỳ 1979-1982; khóa VII, nhiệm kỳ 1986 -1989 và khóa VIII, nhiệm kỳ 1989 – 1991. Trong thời gian công tác đồng chí có nhiều đóng góp cho sự phát triển của huyện nhà. Sau khi nghỉ hưu, đồng chí về ở tại buôn Kdie xã Đăk Nuê, do đã tuổi cao nên tình trạng sức khỏe hiện nay của đồng chí không được tốt, để quan tâm, động viên kịp thời cũng như hỗ trợ kinh phí cho đ/c Phan Trọng Xuất điều trị bệnh và có điều kiện chăm sóc sức khỏe tuổi già. Đoàn công tác của Huyện ủy do đ/c Võ Ngọc Tuyên làm trưởng đoàn đã đến thăm và trao 20 triệu đồng (trích từ nguồn quỹ tiết kiện làm theo lời Bác của Đảng bộ huyện Lắk) và 2 triệu đồng của tỉnh ủy Đắk Lắk đến đ/c Phan Trọng Xuất. Đ/C Võ Ngọc Tuyên cũng mong muốn với số tiền này đ/c Phan Trọng Xuất sẽ có thêm điểm tựa khi trái gió trở trời, sớm khỏi bệnh để cống hiến nhiều hơn nữa cho địa phương. Tại đây các đồng chí trong đoàn cũng đã bày tỏ sự biết ơn đến đ/c xuất, mong muốn đ/c sẽ luôn giữ gìn sức khỏe. đóng góp sức lực trí tuệ để xây dựng quê hương ngày càng phát triển.
Đây là hoạt động ý nghĩa, thể hiện trách nhiệm của Đảng bộ, chính quyền huyện Lắk nhằm động viên, chia sẻ, giúp gia đình đảng viên, nguyên là Bí thư huyện ủy gặp hoàn cảnh khó khăn vượt qua bệnh tật và vươn lên trong cuộc sống.
H Yur Je
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026