Vừa qua tại hội trường Trung tâm bồi dưỡng chính trị huyện; Sở Nội vụ tỉnh, phòng Nội vụ huyện phối hợp với Trường Đại học Nội Vụ Hà Nội phân hiệu Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức khai giảng lớp” Bồi dưỡng Nghiệp vụ quản lý nhà nước ngạch chuyên viên cho các đối tượng là Công chức ngạch chuyên viên và tương đương, công chức giữ ngạch cán sự và tương đương của các xã, thị trấn và cán bộ công chức, viên chức huyện.
Tham dự lễ Khai giảng có Ông Y Mơ Mlô, Phó giám đốc Sở Nội vụ; Đồng chí Nguyễn Quang Dũng – UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ, lãnh đạo Phòng nội vụ, trường Đại học Nội vụ Hà nội, phân hiệu Thành phố Hồ Chí Minh cùng toàn thể các học viên.
Lớp Bồi dưỡng Nghiệp vụ quản lý nhà nước ngạch chuyên viên sẽ diễn ra trong thời gian 3 tháng, với tổng số 320 tiết học. Lớp học sẽ kết thúc vào cuối tháng 12/2020.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô