Đại Đức Thích Nhuận Độ chùa Quảng Trạch xã Đăk Liêng cùng quý Phật tử của chùa vừa tổ chức đi thăm, hỏi và thay mặt các mạnh thường quân trao tiền hỗ trợ cho anh Y Tang Liêng Hót, sinh năm 1983 sống tại buôn Hang Ja, xã Bông Krang.
Gia đình anh Y Tang thuộc diện hộ nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nhà có 4 khẩu, bản thân anh là lao động chính trong gia đình, làm thuê cuốc mướn trang trải cuộc sống mưu sinh. Hiện nay anh đang mắc bệnh hiểm nghèo Trước hoàn cảnh éo le của gia đình, chị Phan Thị Ngọc Ánh đã kêu gọi các mạnh thường quân và nhà hảo tâm quyên góp tiền giúp đỡ cho anh Y Tang để anh có tiền mua thuốc uống. Thay mặt cho các mạnh thường quân, Đại Đức Thích Nhuận Độ chùa Quảng Trạch xã Đăk Liêng cùng quý Phật tử của chùa đã đến thăm hỏi, động viên và trao số tiền 12.400.000 đồng hỗ trợ cho anh Y Tang. Với tinh thần một miếng khi đói bằng một gói khi no, sự quan tâm của các mạnh thường quân không chỉ có ý nghĩa về vật chất mà còn chia sẻ, động viên tinh thần để anh Y Tang phần nào vơi bớt khó khăn trong cuộc sống cũng như giúp anh có điều kiện mua thuốc để uống, làm vơi bớt nỗi đau bệnh tật.
Vy Thuỷ
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô