Chùa Quảng trạch cùng một số phật tử của chùa vừa đại diện điểm tiếp nhận nhu yếu phẩm thiện nguyện xã Đăk kiêng gửi những phần qùa san sẻ yêu thương của người dân huyện Lăk đến khu vực phong toả, cách ly y tế tại TTYT huyện. Tại đây, đại diện cho Đoàn, Đại đức Thích Nhuận Độ – Trụ trì chùa Quảng trạch, xã Đăk Liêng đã trao tặng 200 suất quà, mỗi suất gồm có đường, sữa, bánh chưng, nước suối….
ngay từ khi có ca nhiễm COVID 19 Chùa Quảng Trạch và nhiều phật tử ở đây đã tích cực có những việc làm thiện nguyện vừa thể hiện tình cảm cũng như hỗ trợ vật chất thiết thực để chung tay giúp người dân vùng dịch và các lực lượng làm nhiệm vụ tuyến đầu yên tâm chống dịch, ổn định cuộc sống và hoàn thành nhiệm vụ được giao. Thay mặt cho các mạnh thường quân và phật tử chùa Quảng Trạch Đại đức Thích Nhuận Độ – Trụ trì chùa Quảng trạch, xã Đăk Liêng đã có những cảm thông chia sẽ với lực lượng cán bộ, Y sỹ, lực lượng làm tuyến đầu và người dân trong vùng dịch.
Vy Thuỷ – Văn Thắng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng