Thị rấn Liên Sơn có 5 hộ dân ở Buôn Lê thuộc diện F2 liên quan đến bệnh nhân 15921 phải cách ly y tế tại nhà, để kịp thời thăm hỏi động viên hỗ trợ cho các hộ này. Sáng ngày 1/7 đại diện Đảng uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQ các đoàn thể của thị trấn Liên Sơn đã xuống tặng quà cho 5 hộ dân ở Buôn Lê thuộc diện F2 cách ly tại nhà, gồm gạo, cá khô, bột ngọt, muối giàu ăn, mỗi hộ suất quà trị giá 500.000đ nhằm động viên tinh thần giúp các hộ dân cách ly tại nhà chấp hành nghiêm các quy định về phòng, chống dịch bệnh.
Bên cạnh việc trích ngân sách hỗ trợ cho người dân gặp khó khăn do tác động của dịch bệnh, Hiện nay thị trấn Liên Sơn đang tiếp tục kêu gọi huy động các tổ chức cá nhân trên địa bàn cùng chung tay góp sức bằng vật chất lẫn tinh thần để các hộ dân cách ly tại nhà yên tâm chấp hành cách ly và ổn định cuộc sống.
Văn Thắng
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría