Chiều ngày 30/6, Đại diện Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện – cùng khối đoàn thể huyện gồm: Hội LHPN huyện, Hội Nông Dân, Hội CCB, Huyện Đoàn, Hội Chữ Thập Đỏ, LĐLĐ huyện đã đến thăm và tặng quà nhằm kịp thời chia sẻ, động viên các lực lượng tham gia công tác phòng, chống dịch tại điểm chốt trạm khu cách ly TTYT huyện và 3 điểm chốt trạm tại khu vực phong tỏa, cách ly y tế ở xã Đăk Liêng. Theo đó, Đoàn đã trao tặng mỗi chốt một phần quà trị giá 2 triệu đồng, trong đó có 1.700 ngàn đồng tiền mặt và các hoa quả, trái cây.
Cũng trong đợt này, tại điểm phong toả, cách ly y tế xã Đăk Liêng, UBMTTQVH huyện đã tra tặng 250 phần quà cho các hộ dân trong khu vực phong, toả, cách ly y tế ở xã Đăk Liêng. Mỗi phần quà trị gía 200 ngàn đồng gồm những nhu yếu phẩm thiết yếu như: dầu ăn, nước mắm, muối, cá hộp, đường, bột giặt…với tổng kinh phí 50 triệu đồng, số tiền được trích từ quỹ vì người nghèo và Ban cứu trợ của huyện.
Việc làm này thể hiện sự quan tâm, động viên và kịp thời san sẻ những khó khăn với các lực lượng tham gia công tác phòng, chống dịch tại điểm chốt trạm và các hộ dân trong khu vực phong tảo, cách ly y tế; góp phần chung tay cùng chính quyền các cấp và nhân dân thực hiện tốt công tác phòng, chống dịch covid 19 để cuộc sống của người dân sớm được trở lại nhịp sống bình thường.
Vy Thuỷ
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría