Trường Tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai vừa sôi nổi tổ chức Hội thi Rung chuông vàng Tiếng Anh. Tham gia hội thi có 40 thí sinh đến từ các khối lớp 4, 5 của nhà trường. Các thí sinh tham gia dự thi phải vượt qua 30 câu hỏi để chọn ra thí sinh xứng đáng nhất rung được “chuông vàng”. Hội thi là dịp để các em học sinh nhà trường thể hiện năng lực ngoại ngữ của mình, là sân chơi bổ ích, lí thú và lành mạnh, giúp các em rèn luyện thêm kiến thức về từ vựng, ngữ âm, nghe hiểu, tự tin sử dụng ngoại ngữ trong giao tiếp. Sau khi BTC đọc xong câu hỏi, trong vòng 15 giây suy nghĩ, các thí sinh phải nhanh chóng đưa ra đáp án của mình bằng cách viết câu trả lời vào bảng và giơ cao. Bạn nào trả lời sai sẽ phải rời khỏi sàn thi đấu. Sân chơi náo nhiệt hơn khi có sự tham gia của các giáo viên ở phần “Cứu trợ”, những trò chơi sôi động ở phần cứu trợ không chỉ làm thay đổi không khí hội thi mà còn mang lại cơ hội cho những thí sinh quay lại sàn thi đấu.
Với kiến thức tiếng Anh vượt trội cùng sự tự tin, bản lĩnh của mình, em Đỗ Khải An học sinh lớp 4B đã xuất sắc giành giải quán quân của Hội thi. Ban tổ chức đã trao 1 giải nhì cho em Trần Thảo Chi học sinh lớp 4D, 3 giải ba, 7 giải khuyến khích và các phần quà lưu niệm cho các thí sinh tham dự chương trình.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô