Thực hiện chương trình xây nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên, công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở nhân dịp Tháng Công nhân năm 2020, Liên đoàn Lao động huyện vừa tổ chức đoàn thăm hỏi và trao kinh phí xây nhà “Mái ấm Công đoàn” cho 4 đoàn viên công đoàn trên địa bàn huyện.
Những Đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh khó khăn được hỗ trợ 40 triệu/căn nhà gồm: Đoàn viên Y Nhang Ndu – Đoàn viên công đoàn xã Krông Nô; Đoàn viên Y Knap Diar – đoàn viên công đoàn xã Buôn Triết; Đoàn viên Ngô Thị Hương Giang – Đoàn viên Công đoàn Trường Y Jut, xã Yang Tao; Đoàn viên Nguyễn Đình Hưng – Đoàn viên công đoàn Trường Nguyễn Trãi, Thị Trấn Liên Sơn.
Thay mặt Ban Thường vụ Liên đoàn Lao động huyện, Bà Nguyễn Thị Việt – Chủ tịch Liên đoàn Lao động huyện quan tâm đến hỏi thăm từng đoàn viên, công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, trao kinh phí xây dựng mỗi căn nhà trị giá 40 triệu đồng cho đoàn viên.
Nhân dịp Này, Liên Đoàn Lao động Huyện cũng đã đến thăm và trao tặng suất quà 500.000đ cho 11 gia đình đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện.
H YUR JE
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô