Nhân kỷ niệm 130 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2020, trong 2 ngày 18&19/5, Thường trực Huyện uỷ tổ chức các đoàn công tác về các chi đảng bộ cơ sở tổ chức trao tặng Huy hiệu 30, 40, 45 và 50, năm tuổi Đảng đợt 19/5/2020 cho đảng viên. Tại Đảng bộ Thị trấn Liên Sơn. Đ/c Đào Thị Thanh An – UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ đã long trọng trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi đảng cho đồng chí Trịnh Xuân Đường hiện đang sinh hoạt tại chi bộ TDP Đoàn Kết; huy hiệu 45 năm tuổi đảng cho đồng chí Phan Văn Hạnh sinh hoạt tại chi bộ TDP Hoà Thắng và huy hiệu 45 năm tuổi đảng cho đồng chí Nguyễn Phùng Hoàn hiện đang sinh hoạt tại chi bộ TDP 3, thị trần Liên Sơn.
Sáng cùng ngày Đ/c Đào Thị Thanh An – UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ cũng đã đến Kho bạc Nhà nước huyện tổ chức lễ trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi đảng cho đảng viên Nguyễn Văn Sáu hiện đang Công tác và sinh hoạt tại chi bộ kho Bạc huyện.
Phát biểu tại buổi lễ, Đ/c Đào Thị Thanh An – UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ đã chúc mừng các đồng chí được nhận Huy hiệu Đảng đợt này. Đồng chí nhấn mạnh, trong công cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và phát triển đất nước, những đóng góp, cống hiến của đảng viên qua các thế hệ là niềm vinh dự, tự hào cho sự nghiệp cách mạng của dân tộc, đồng thời là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ phấn đấu học tập noi theo, đồng chí mong muốn trong thời gian tới các đồng chí đảng viên tiếp tục cống hiến sức lực, trí tuệ, nêu cao vai trò trách nhiệm của người đảng viên, phát huy phẩm chất đạo đức cách mạng, tinh thần tiên phong gương mẫu và kinh nghiệm của mình để cùng nhau xây dựng Đảng bộ huyện trong sạch, vững mạnh…
Xuân Thái
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026