Sáng 22/4, Phòng văn hóa – thông tin huyện phối hợp với Phòng dân tộc huyện tổ chức hội thao các dân tộc thiểu số (DTTS) huyện Lắk lần thứ X năm 2021. Dự lễ khai mạc có đ/c Nguyễn Xuân Hoãn – Phó chủ tịch UBND huyện, Trưởng ban tổ chức hội thao; lãnh đạo Phòng văn hóa thông tin huyện; Phòng dân tộc; công an huyện; Liên đoàn lao động huyện; lãnh đạo UBND các xã, thị trấn và các vận động viên, huấn luyện viên.
Phát biểu tại lễ khai mạc, đ/c Nguyễn Xuân Hoản – Phó chủ tịch UBND huyện, Trưởng ban tổ chức hội thao nhấn mạnh: “Hội thao các dân tộc thiểu số là sự kiện thể thao rất quan trọng nhằm tìm kiếm tài năng, các vận động viên có thành tích cao trong hoạt động thể thao các dân tộc thiểu số trên địa bàn huyện, qua đó tăng thêm tình đoàn kết, gắn bó giữa các dân tộc anh em.
Tham gia Hội thao năm nay có gần 300 vận động viên đến 9 xã và thị trấn Liên Sơn. Các vận động viên cùng nhau tranh tài ở 5 nội dung thi gồm: bóng đá, chạy việt dã, đẩy gậy, bắn nỏ, kéo co. Hội thao các dân tộc thiểu số huyện Lắk lần thứ X năm 2021 sẽ được tổ chức từ ngày 22- 24/4/2021. Đây là hội thao nhằm tuyển chọn các vận động viên có thành tích xuất sắc để tham gia hội thi thể thao các dân tộc thiểu số (DTTS) tỉnh Đắk Lắk lần thứ XVIII năm 2021 trong thời gian tới.
Văn Thắng – H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô