Để tạo không khí chuẩn bị đón Tết Dương lịch 2023, Tết Nguyên đán Quý Mão 2023; Cán bộ, công nhân viên chức người lao động Huyện uỷ, UBND tập trung ra quân lặt lá mai vàng để cây mai ra hoa đúng dịp tết nguyên đán Quý Mão.Theo phân công các đơn vị đã huy động cán bộ, công nhân viên chức người lao động tổ chức chăm sóc lặt lá cây Mai của các đơn vị tặng đang trồng tại khuôn viên trụ sở làm việc của Huyện uỷ và UBND huyện.
Việc lặt lá mai được xem là công đoạn rất quan trọng, không chỉ đòi hỏi sự cẩn mà người trồng mai còn tính toán thời gian và tiến hành việc lặt lá mai đúng thời điểm để mai có thể cho ra những nụ hoa to, đẹp và đều đúng vào dịp Tết.
Dịp này 2 đơn vị cũng tổ chức thay lại cờ Đảng, cờ Tổ quốc và dọn vệ sinh khuôn viên cơ quan để sẵn sàng đón tết Tết Dương lịch và tết nguyên đán Quý Mão 2023.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô