Sáng 19/5, đoàn công tác của Huyện uỷ do đồng chí Nguyễn Quang Dũng,, UVBTV, Trưởng Ban tổ chức Huyện Uỷ làm trưởng đoàn, đã đến đến thăm hỏi, động viên và trao tặng số tiền 30 triệu đồng cho 03 trường hợp có hoàn cảnh khó khăn bị bệnh hiểm nghèo tại xã Bông Krang. Theo đó, mỗi trường hợp được trao tặng 10 triệu đồng để chữa bệnh và khắc phục khó khăn trong cuộc sống, cụ thể là trường hợp của ông Phạm Đình Chiểu, Huy hiệu 55 năm tuổi Đảng; tuổi cao, sức yếu, ông Chiểu lại bị thần kinh tọa, khớp mãn tính nên đi lại khó khăn và phải điều trị bệnh định kỳ tại Bệnh viện đa khoa Vùng Tây Nguyên nên tốn nhiều kinh phí chữa trị bệnh; Trường hợp ông Y Dhin Dak Cat, buôn Ja và anh Y Tang Liêng Hót, buôn Hang Ja xã Bông Krang bị bệnh hiểm nghèo đã chạy chữa nhiều năm liền.
Số tiền trên được trích từ quỹ Tiết kiệm làm theo lời Bác do Ban Thường vụ Huyện ủy phát động và được cán bộ, đảng viên, hội viên, công chức, viên chức, người lao động trên địa bàn huyện hưởng ứng thực hiện. Đây là việc làm mang đậm tính nhân văn, có ý nghĩa thực tiễn, nhằm cụ thể hóa việc học và làm theo gương Bác của Đảng bộ và nhân dân huyện Lăk , góp phần tiếp sức giúp cho cán bộ, đảng viên, hưu trí, đối tượng chính sách, có công mắc bệnh hiểm nghèo và những đối tượng có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện có động lực vượt qua mọi khó khăn, bệnh tật vươn lên trong cuộc sống.
Vy Thuỷ
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría