Nhằm chào mừng thành công Đại hội Đảng bộ huyện Lắk lần thứ XV, nhiềm kỳ 2020 – 2025 ,trong 02 ngày 09 và 10/10/2020 tại sân phòng VHTT-TT và nhà thi đấu công an huyện. Huyện Lắk đã tổ chức thành công giải bóng chuyền nam năm 2020. Dự lễ khai mạc có đ/c Võ Ngọc Tuyên – Bí thư Huyện ủy; đ/c Nay Y Phú – Phó bí thư huyện ủy; các thành viên Ban tổ chức giải và gần 120 VĐV cùng đông đảo bà con nhân dân trên địa bàn huyện đến xem và cổ vũ.
Giải bóng chuyền huyện Lắk năm nay thu hút 11 đội bóng chuyền nam với 120 vận động viên tham gia đến từ đơn vị Huyện ủy, Công an huyện, thị trấn Liên Sơ, Buôn Tría, Buôn Triết, Đăk Liêng, Đăk Nuê, Yang tao, Bông Krang, Đăk Phơi và Krông Nô. Các đội được chia làm 4 bảng thi đấu vòng bảng chọn ra mỗi bảng 02 đội thắng vào đấu loại trực tiếp ở các vòng tứ kết và bán kết để chọn ra 02 đội nhất bảng vào thi đấu trận trung kết. Qua 02 ngày tham gia tranh tài với stinh thần thi đấu sôi nổi, căng thẳng, gây cấn và quyết liệt giữa các đội bóng tại giải năm nay. Đặc biệt giải bóng chuyền nam năm nay theo luật thi đấu, Ban Tổ chức khuyến khích các đơn vị tham gia được thuê tối đa 03 cầu thủ ngoài, nên đã tạo cho chất lượng giải cao hơn và thu hút được đông đảo người xem, cổ vũ.
Kết quả đội bóng chuyền nam đơn vị xã Buôn Triết đạt giải nhất, đội bóng xã Đăk Nuê đạt giải nhì, đồng giải 3 thuộc và đơn vị xã Buôn Tría và đội Công an huyện.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô