Ngay sau khi Nghị quyết 02 ban hành, UBND huyện đã yêu cầu các cơ quan, ban ngành, chính quyền các xã và thị trấn Liên Sơn chủ động lên kế hoạch cho đơn vị địa phương đồng thời đẩy mạnh việc tuyên truyền vận động cán bộ, nhân dân trên địa bàn hưởng ứng tích cực việc trồng cây xanh, trồng hoa ở các khuôn viên tại gia và nơi công cộng. Bố trí trồng cây ở những nơi đất trống tại khu đô thị, khu dân cư tập trung. Nhằm hưởng ứng, thực hiện tinh thần nghị quyết, chiều ngày 29/5 Hội Nông dân huyện đã hỗ trợ TDP Đoàn Kết thị trấn Liên Sơn trồng 40 cây hoa Hoàng Yến dọc 2 bên đường Trần Bình Trọng, cây Hoàng Yến thuộc cây hoa thân gỗ dễ trồng và hoa màu vàng rất đẹp. Người dân rất phấn khởi tập trung rất sớm cùng nhau đào hố trộn đất, bón phân, sau khi nhận cây xong đã có nhiều tầng lớp thành phần trong TDP tham gia trồng cây che chắn cẩn thận tránh để gia súc dẫm đạp. Toàn bộ chi phí của đợt trồng cây khoảng hơn 6 triệu đồng do anh em Hội Nông dân huyện đóng góp.
Mỗi cán bộ và người dân hãy hăng hái, hưởng ứng trồng cây xanh, trồng hoa, góp phần làm cho huyện nhà ngày càng xanh, sạch, đẹp là điểm thu hút khách du lịch thập phương đến tham quan, hưởng thụ.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô