Sáng 9/1 Hội người cao tuổi huyện tổ chức tặng quà Tết năm Quý Mão 2023 cho các hội viên có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện. Dự buổi tặng quà có đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, đồng chí H Bình Rơ Yam – UV BTV, Trưởng Ban Dân vận, chủ tịch UBMTTQVN huyện.
Tại buổi tặng quà, các đồng chí lãnh đạo huyện, đại diện hội người cao tuổi huyện đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, động viên tinh thần, mong các cụ tiếp tục sống vui, sống khỏe, là chỗ dựa tinh thần và là tấm gương sáng để con cháu học tập, noi theo. Đồng thời trao tặng 28 suất quà của Hội NCT cho 28 cụ, mỗi suất quà gồm 300 ngàn đồng tiền mặt và trao 20 suất quà của Quỹ Thiện Tâm mỗi suất gồm 600 ngàn đồng tiền mặt cho 20 cụ có hoàn cảnh khó khăn, để các cụ có thêm điều kiện vui xuân đón tết an vui, đầm ấm hơn./.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô