Thực hiện Nghị quyết số 02, ngày 13/10/2020 của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Lắk và chào mừng Đại hội đại biểu Phụ nữ huyện Lắk lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2021 – 2026 ; tiến tới chào mừng cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 – 2026. Ngày 27/4/2021, BCH Hội LHPN huyện Lắk cùng với chi hội phụ nữ TDP 3, thị trấn Liên Sơn đã ra quân trồng hoa dọc hai bên đường Chu Văn An, TDP 3, thị trấn Liên Sơn.
Buổi ra quân thu hút đông đảo chi em trong Ban Chấp hành Hội LHPN huyện; chị em hội viên phụ nữ và người dân TDP 3, thị trấn Liên Sơn tham gia. Các chi em hội viên phụ nữ , người dân TDP 3. Trong một buổi chiều, được sự giúp đỡ nhiệt tình của người dân TDP 3 các chị em hội viên phụ nữ đã hoàn thành đường hoa dài khoảng 500 mét với số lượng 80 cây hoa giấy và 60 cây hoa hoàng yến. Đây là công trình được Ban Thường vụ Hội LHPN huyện trao cho chi Hội phụ nữ TDP3, thị trấn Liên Sơn ,với tổng kinh phí 10 triệu đồng.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực, có ý nghĩa sâu sắc, nhằm nâng cao vai trò, trách nhiệm của các tổ chức chính trị – xã hội trong việc tham gia bảo vệ môi trường, từng bước đưa các hoạt động giữ gìn vệ sinh môi trường trở thành hoạt động thường xuyên của các cấp hội phụ nữ từ huyện đến cơ sở, góp phần thực hiện thành công Nghị quyết số 02, ngày 13/10/2020 của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Lắk “ về tập trung huy động các nguồn lực, nhằm xây dựng và phát triển huyện Lăk trở thành khu du lịch trọng điểm của tỉnh Đắk Lắk vào năm 2030” .
H Yur Je + Văn Thắng
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría