Chiều ngày 29/04 Trung tâm bồi dưỡng chính trị huyện vừa phối hợp với Hội Cựu chiến binh huyện tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ cho 46đồng chí là cán bộ Hội CCB cơ sở đợt II năm 2021.Tham dự bế giảng có các đồng chí lãnh đạo Ban Tuyên giáo huyện ủy, Văn phòng huyện ủy và Lãnh đạo hội CCB huyện.
Sau 4 ngày học tập (từ ngày 26/04 – 29/04), Với tinh thần học tập nghiêm túc, trách nhiệm, các học viên CCB đã nâng cao được nhận thức, từ đó vận dụng linh hoạt giữa lý luận vào hoạt động thực tiễn tại địa phương, cơ sở, đồng thời qua đó cũng góp phần nâng cao ý thức trách nhiệm của bản thân mỗi đồng chí trong việc xây dựng tổ chức Hội trong sạch, vững mạnh, phát huy được vai trò, trách nhiệm của cán bộ, hội viên CCB, tiên phong trên mọi mặt trong thời kỳ mới.
Kết thúc lớp học các học viên đã tham gia viết bài thu hoạch, kết quả đã có 15 học viên xếp loại giỏi chiếm tỷ lệ 33%; 17 học viên sếp loại khá chiếm tỷ lệ 37%; 14 học viên xếp loại trung bình chiếm tỉ lệ 10%. Trung tâm bồi dưỡng Chính trị huyện đã cấp giấy chứng nhận cho 46 học viên đã hoàn thành chương trình bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ dành cho cán bộ Hội cựu chiến binh cơ sở; khen thưởng cho 05 cá nhân đạt thành tích cao trong quá trình học tập.
Văn Hoan
- Lãnh đạo UBND huyện kiểm tra tình hình lũ lụt tại các xã Buôn Tría, Buôn Triết
- Hội nghị sơ kết 6 tháng ngành Tài nguyên và Môi trường năm 2024
- Chi cục Thuế khu vực Lắk – Krông Bông sơ kết công tác thuế 6 tháng đầu năm 2024
- Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ chính trị
- Họp UBND huyện đánh giá nhiệm vụ phát triển Kinh tế – Xã hội, Quốc phòng An ninh 6 tháng năm 2024