Sau khi được Hội doanh nhân huyện Lắk và Công ty TNHH Xây Dựng – Môi trường Đô thị Đại Lộc tặng 150 cây hoa hoàng yến để trồng tạo cảnh quan môi trường xanh, sạch đẹp, thiết thưc hưởng ứng thực hiện Nghị quyết 02 của BCH Đảng bộ huyện khoá XV, bà con nhân dân TDP 4 đã luôn tích cực chăm sóc, tưới nước, dọn cỏ, bón phân cho cây hoa. Đến nay, Tỷ lệ sống của cây đạt trên 90%, mùa mưa đến cây nảy lộc xanh tươi, đơm hoa khoe sắc hoa vàng rực rỡ người dân rất hào hứng phấn khởi.
Trong không khí nô nức, phấn khởi, cùng với sắc đỏ của cờ Tổ quốc chào mừng cuộc bầu cử Đại biểu Quốc hội và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 -2026, con đường nhựa thông thoáng vào TDP 4 hiện nay thêm rực rỡ bởi sắc vàng của hoa hoàng yến làm đẹp thêm cho khung cảnh nơi đây.
Nói về công tác tuyên truyền trong thời gian tới để cây hoa Hoàng yến tiếp tục phát triển và sinh trưởng tốt, cùng với đó là đẩy mạnh tuyên truyền đến mỗi người dân về công tác bảo vệ môi trường, lựa chọn thêm nhiều những loài hoa phù hợp để tô điểm thêm cho con đường trên địa bàn TDP 4, góp phần chung sức cùng chính quyền địa phương thực hiện thành công Nghi quyết số 02 của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện khoá XV, nhiệm kỳ 2020-2025 “về tập trung huy động các nguồn lực, nhằm xây dựng và phát triển huyện Lắk trở thành khu du lịch trọng điểm của tỉnh vào năm 2030”.
Vy Thuỷ – Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô