Theo phản ảnh của ban giám hiệu trường THPT Lăk cho biết thì vào khoảng 11h30 ngày 06/12/2019, do thời tiết có gió to đã làm đỗ một cây đa có đường kính hơn 1m và cao gần 20m nằm trong khuôn viên của chi cục thuế huyện do bị mục gốc nên khi gió lớn đã làm cho cây bị ngã suống làm sấp 01 ngăn tường rào của nhà khách huyện uỷ và nằm chắn hết đường đi vào cổng trường THPT Lăk, rất may vào giờ này học sinh đã tan tầm về hết nên không có tai nạn thương tích về người xảy ra. Tuy nhiên do đây là cây cổ thụ thuộc quyền của ban quản lý rừng LS-VH- MT hồ Lăk quản lý nên khi cây to đổ ngã suống chắn hết đường đi của nhà trường, nhưng nhà trường không được phép chặt hạ khi chưa có sự đồng ý của đơn vị chủ quan do đó trường THPT Lăk, chỉ có thể cưa bớt đi một ít phần ngọn để làm lối đị lại cho học sinh và thầy cô giáo đến trường tạm thời, để chờ các cơ quan chức có thẩm quyền xem xét xử lý sau.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô