Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện vừa phố hợp cùng Đảng uỷ, chính quyền xã Buôn Triết tổ chức bàn giao nhà đại đoàn kết cho gia đình bà Đỗ Thị Lan, thôn Đoàn Kết 2. Đây là hộ gia đình thuộc diện hộ nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã, hiện bà đang sống cùng 4 người con trong căn nhà nhỏ tạm bợ đã xuống cấp nhiều năm nay.
Ngôi nhà được xây dựng theo quy mô nhà cấp 4, mái lợp tôn, nền lát gạch hoa, có diện tích sử dụng 100m2, gồm 2 phòng ngủ, 1 phòng khách, bếp và công trình phụ, với tổng kinh phí xây dựng là 330 triệu đồng. Trong đó, có 50 triệu đồng, do Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện trích từ nguồn quỹ “Vì người nghèo” của huyện hỗ trợ, còn lại là do gia đình, dòng họ đóng góp và giúp đỡ về ngày công lao động.
Tại lễ bàn giao nhà, bà H’Bình Rơ Yam – Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện, cùng đại diện chính quyền địa phương đã phát biểu chúc mừng gia đình bà Đỗ Thị Lan và động viên gia đình sớm ổn định cuộc sống, tích cực tăng gia lao động sản xuất, vượt qua khó khăn nỗ lực vươn lên thoát nghèo./.
Văn Hoan
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría