Thiết thực chào mừng Đại hội Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Lắk, tiến tới Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh Đắk Lắk lần thứ IX, nhiệm kỳ 2024-2029 và chào mừng kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk (22/11/1904-22/11/2024). Sáng ngày 31/5, Đoàn Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh Đắk Lắk phối hợp cùng Huyện Đoàn Lắk và Đoàn xã Krông Nô tổ chức Lễ ra quân Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024 tại buôn Liêng Krắk, xã Krông Nô.
Tại chương trình, lực lượng đoàn viên, thanh niên của các đơn vị đã tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa như: khám bệnh, tư vấn sức khỏe, cấp phát thuốc miễn phí cho người dân và phát quà cho trẻ em; thực hiện công trình Thắp sáng đường quê, với chiều dài 1 km. Tổng trị giá các hoạt động của chiến dịch là 40 triệu đồng.
Chiến dịch “Thanh niên tình nguyện hè năm 2024” được tổ chức cho cán bộ, công chức, viên chức, thanh niên, công nhân và lao động trẻ, nhằm phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ hướng về vùng sâu, vùng xa, vùng đồng bào dân tộc thiểu số; xây dựng các công trình, phần việc thanh niên tham gia xây dựng nông thôn mới và đô thị văn minh; đẩy mạnh các hoạt động tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng, “Đền ơn đáp nghĩa”, “Uống nước nhớ nguồn”.
Thông qua hoạt động tình nguyện tạo môi trường cho đoàn viên, hội viên, thanh niên rèn luyện, cống hiến và trưởng thành, góp phần hình thành lớp thanh niên sống đẹp, có bản lĩnh, trí tuệ, có sức khoẻ, có kỹ năng xã hội đóng góp cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Huy Bình
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría