Sáng ngày 31/5/2024, Ban Dân vận Huyện uỷ và Trường TH Lê Văn Tám xã Krông Nô tổ chức gặp mặt và tặng quà cho buôn kết nghĩa Rơ Cai A xã Krông Nô.
Tại chương trình đơn vị đã trao tặng 1 phần quà cho các em thiếu nhi tại buôn kết nghĩa trị giá 2.500.000 đồng bao gồm: bánh kẹo, sữa… và Trường TH Lê Văn Tám cũng có 1 phần quà cho các em thiếu nhi tại buôn trị giá 1.000.000 đồng gồm bánh kẹo…
Bên cạnh đó, đại diện các đơn vị cũng đã ân cần hỏi thăm sức khoẻ; động viên các em luôn chăm ngoan nỗ lực vươn lên trong học tập; vâng lời ông bà, bố mẹ…
Đây là hoạt động đầy ý nghĩa nhân Ngày Quốc tế Thiếu nhi, giúp trẻ em vùng sâu, vùng xa đón một ngày lễ vui tươi, hạnh phúc. Đồng thời, thể hiện nghĩa tình, sự sâu sát, quan tâm chăm lo đời sống vật chất và tinh thần của các đơn vị kết nghĩa với trẻ em nói riêng và Nhân dân trong buôn Rơ Cai A nói chung.
Huy Bình
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría