Vừa qua, tại nhà văn hoá công đồng Buôn Bàng, xã Đăk Liêng, Cán bộ và nhân dân Buôn Bàng long trọng tổ chức lễ đón nhận danh hiệu buôn văn hóa cấp huyện”. về dự và chung vui với cán bộ và nhân dân buôn Bàng có đại diện lãnh đạo Phòng VHTT-TT huyện, phòng GD&ĐT huyện, Đảng uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQVN xã Đăk Liêng.
Buôn Bàng, xã Đăk Liêng hiện có 165 hộ với 869 khẩu, trong đó đồng bào dân tộc thiểu số tại chỗ chiếm 83%, đời sống của đồng bào phụ thuộc chủ yếu vào sản xuất nông nghiệp là chính. Hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư” gắn với phong trào xây dựng nông thôn mới – bà con buôn Bàng đã phát huy tinh thần đoàn kết, mạnh dạn áp dụng các tiến bộ KHKT vào sản xuất nên đời sống ngày càng được cải thiện, bà con trong buôn đã tích cực tham gia cuộc vận động xây dựng nông thôn mới, xây dựng cơ sở hạ tậng kinh tế, xã hội với 163 hộ tham gia. Nhờ triển khai có hiệu quả phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư” gắn với xây dựng nông thôn mới, hàng năm buôn có 98,7% số hộ gia đình được công nhận gia đình văn hóa và 93,3% hộ được công nhận gia đình văn hoá liên tục 3 năm liền, từ những kết quả đạt được, UBND huyện đã xét công nhận Buôn Bàng, xã Đăk Liêng đạt danh hiệu buôn văn hóa.
Tại buổi lễ đón nhận danh hiệu buôn văn hóa, Ban tự quản buôn Bàng đã cùng nhau ký kết giao ước thi đua giữ vững danh hiệu buôn văn hóa cấp huyện trong những năm tiếp theo.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô