Chiều ngày 26/3, đồng chí Thượng tá Phạm Tuấn Anh – Chính trị viên Ban Chỉ huy Quân sự (BCHQS) huyện Lắk cùng một số đồng chí trong đơn vị đã đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng H’Năr Ông, trú tại buôn Pai Ar, xã Đăk Phơi.
Các đồng chí đã ân cần thăm hỏi sức khỏe của Mẹ, tặng quà của đơn vị và ngoài ra BCHQS huyện còn trao tặng 3 triệu đồng tiền mặt của Bộ Quốc phòng cho Mẹ Việt Nam anh hùng H’Năr Ông.
Hoạt động thăm hỏi Mẹ Việt Nam anh hùng được diễn ra hàng quỹ trong năm thể hiện truyền thống “đền ơn đáp nghĩa”, “uống nước nhớ nguồn” của BCHQS huyện bày tỏ sự biết ơn sâu sắc đối với những hy sinh mất mát của Mẹ Việt Nam anh hùng, tri ân công lao của các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì sự nghiệp đấu tranh giành độc lập dân tộc, đồng thời động viên tinh thần, mong mẹ sống vui, khỏe để chứng kiến sự đổi thay của quê hương, là tấm gương sáng cho con cháu noi theo.
Văn Thắng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng
- Xã Krông Nô tổ chức lễ viếng nhà bia tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024)
- Họp Ban tổ chức diễn tập phòng thủ dân sự huyện Lắk năm 2024