Chiều ngày 20/1, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh phối hợp với LĐLĐ huyện tổ chức bàn giao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên H’ La BKrông, đoàn viên công đoàn trường mẫu giáo Họa Mi, xã Bông Krang, hiện đang sinh sống tại buôn Ranh A xã Đăk Liêng.
Chị H’ La BKrông, là đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh gia đình khó khăn. Gia đình có một mẹ già yếu thường xuyên đau ốm và 02 con nhỏ, sống trong ngôi nhà sàn đã xuống cấp từ lâu mà chưa có điều kiện sửa chữa lại. Để giúp gia đình chị H’ La ổn định nơi ăn, chốn ở, LĐLĐ tỉnh và LĐLĐ huyện Lăk đã quyết định hỗ trợ 50 triệu đồng để giúp gia đình chị xây dựng nhà mới. Ngoài sự hỗ trợ của Công đoàn các cấp, anh em, bà con làng xóm đã giúp gia đình chị xây dựng được ngôi nhà mới khang trang, ấm cúng có diện tích 58m2 với tổng kinh phí 85 triệu đồng.
Có được ngôi nhà mới khang trang sạch, ấm cúng chị H’ La Bkrông và gia đình đónTết Canh Tý năm nay sẽ nhiều niềm vui hơn./.
Vy Thủy
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô