Sáng ngày 14/9, UBND huyện tổ chức phát động trồng cây dọc Taluy đường Âu cơ, Thị trấn Liên Sơn tạo cảnh quan môi trường. Tại buổi phát động, các đồng chí Nay Y Phú – Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Y Săn Ayun – Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Võ Thành Huệ – Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; đồng chí Nguyễn Anh Tú – Phó Chủ tịch UBND huyện; cùng lãnh đạo các phòng ban của huyện; đoàn viên thanh niên các xã, thị trấn, công an huyện và công nhân của Công Ty TNHH xây dựng và Môi trường đô thị Đại Lộc đã tham gia trồng 100 cây hoa thái lan dọc ta luy đường Âu cơ, với chiều dài hơn 700m từ khu Resort Lăk đến đoạn qua bến đò Lăk Tendcamp. Được biết, số hoa trên do Công Ty TNHH xây dựng và Môi trường đô thị Đại Lộc trao tặng, có trị giá 5 triệu đồng.
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm góp phần tạo cảnh quan môi trường xung quanh khu vực Hồ Lăk thêm xanh – sạch- đẹp, nhằm thu hút khách du lịch đến với huyện Lăk, góp phần thực hiện thành công Nghị quyết số 02 của BCH Đảng bộ huyện về tập trung huy động các nguồn lực, xây dựng và phát triển huyện Lăk trở thành khu du lịch trọng điểm của tỉnh Đăk Lăk vào năm 2030./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô