Vừa qua, tại sân nhà văn hóa thôn Đông Giang I, xã Buôn Tría; UBND xã phối hợp với Ủy ban Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) Việt Nam xã tổ chức Giải bóng chuyền nam, nữ chào mừng kỷ niệm 90 năm ngày truyền thống công tác dân vận và ngày thành lập Mặt trận tổ quốc thống nhất Việt Nam – (18/11/1930 – 18/11/2020).
Tham dự giải có 16 đội bóng chuyền nam và 8 đội bóng chuyền nữ với trên 135 vân động viên đến từ các thôn buôn trong xã được chia thành các bảng thi đấu vòng tròn theo hình thức chọn đội nhất, nhì các bảng vào thi đấu bán kết, chung kết.
Kết thúc giải động Ban tổ chức sẽ trao giải nhất, nhì, ba cho các đội bóng thi đấu đạt thành tích cao. Việc tổ chức giải bóng chuyền là hoạt động phong trào thể dục thể thao thiết thực của địa phương, nhằm cổ vũ, động viên, tạo không khí vui tươi phấn khởi cho đội ngũ cán bộ và nhân dân xã nhà nhân dịp kỷ niệm ngày truyền thống MTTQVN, góp phần thúc đẩy phong trào luyện tập thể dục thể thao quần chúng ở địa phương ngày càng phát triển.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô