Vừa qua, UBND xã Bông Krang đã tiếp nhận 850 cây giống tại điểm bán giống cây trồng EAKMAT ở buôn Yang Lá 1, xã Đăk Liêng do đồng chí Võ Ngọc Tuyên, TUV, Bí thư Huyện uỷ; lãnh đạo UBND huyện; các đồng chí UVBTV, HUV phụ trách địa bàn xã Bông Krang và các đồng chí cán bộ, đảng viên Đảng ủy, UBND, HĐND xã Bông Krang đóng góp tiền mua tặng cho các hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn ở xã Bông Krang trồng trong vườn nhà, giúp các hộ dân phát triển kinh tế gia đình, cải thiện cuộc sống. Các giống cây ăn quả gồm 750 cây Mít Thái,100 cây ổi Ruby ruột hồng. Toàn bộ số tiền mua cây giống do đồng chí Bí thư Huyện uỷ; các đồng chí HUV phụ trách địa bàn xã Bông Krang cũng như cán bộ, đảng viên Đảng ủy, UBND, HĐND xã Bông Krang tự nguyện đi đầu trong việc trích quỹ tiền lương của bản thân đóng góp mua tặng các hộ nghèo nhằm tiếp tục cụ thể hoá việc triển khai và thực hiện tinh thần Nghị Quyết 05, ngày 5/3/2021 của BCH Đảng bộ huyện về lãnh đạo thực hiện chuyển đổi cơ cấu cây trồng vật nuôi, giai đoạn 2021 – 2025 trên địa bàn huyện huyện.
Hiện toàn bộ số cây giống trên đã được tập trung đưa về trụ sở UBND xã để chăm sóc. Theo kế hoạch trong vòng 8 – 10 ngày tới, sau khi các hộ dân tiến hành xong khâu làm đất như đào hố, trộn phân… UBND xã sẽ tổ chức trao tặng số giống cây ăn quả trên cho từng hộ dân trồng và chăm sóc góp phần giúp các hộ dân xoá đói giảm nghèo.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô