Hội thao được tổ chức nhằm chào mừng thành công đại hội công đoàn các cấp và đại hội công đoàn Việt Nam lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2023-2028. Về dự khai mạc hội thao có các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ xã; đại diện Ban giám hiệu, Chủ tịch, Phó Chủ tịch Công đoàn các trường, cùng 120 đoàn viên công đoàn là cán bộ, công chức, viên chức, người lao động trên địa bàn xã.
Hội thao năm nay có sự tham gia của 5 Công đoàn cơ sở trực thuộc Liên đoàn Lao động huyện gồm Công đoàn cơ sở xã Buôn Triết và 4 Công đoàn cơ sở trường học trên địa bàn xã. Thi đấu ở 5 nội dung: bóng chuyền nam, bóng chuyền nữ, kéo co, nhảy bao bố và cờ tướng. Các vận động viên tham gia tranh tài với tinh thần giao lưu, học hỏi, đã cống hiến cho khán giả nhiều trận đấu hấp dẫn, gay cấn và đẹp mắt.
Hội thao liên công đoàn xã Buôn Triết năm 2023 đã diễn ra sôi nổi, tạo ra sân chơi lành mạnh, góp phần tiếp tục thúc đẩy phong trào rèn luyện, nâng cao sức khỏe cho cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, đồng thời là dịp để tăng cường tinh thần đoàn kết, gắn bó giao lưu, hỏi học giữa các đơn vị, từ đó góp phần hỗ trợ xây dựng sự gắn kết phối hợp trong quá trình thực hiện nhiệm vụ chính trị, xây dựng công đoàn cơ sở vững mạnh./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô