Tối ngày 01/2, tại Quảng trường Hoa viên huyện, Trung tâm Truyền thông – Văn hóa – Thể thao huyện phối hợp với Đoàn Ca múa Dân tộc tỉnh Đắk Lắk tổ chức chương trình văn nghệ Mừng Đảng, mừng xuân Giáp Thìn năm 2024.
Dự và cổ vũ động viên có ông Nay Y Phú – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; ông Y Săn Ayun – Phó Chủ tịch Thường trực HĐND huyện; bà H’ Bình Rơ Yam, Chủ tịch UBMTTQVN huyện, ông Bùi Xuân Tiệp – Giám đốc Trung tâm Truyền thông – Văn hóa – Thể thao huyện cùng đông đảo cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và bà con Nhân dân trên địa bàn huyện đến xem và cổ vũ.
Chương trình gồm 16 tiết mục văn nghệ đặc sắc được dàn dựng công phu, ánh sáng đẹp mắt do Đoàn Ca múa Dân tộc tỉnh Đắk Lắk, Trung tâm Truyền thông – Văn hoá – Thể thao huyện các câu lạc bộ văn hóa, văn nghệ của xã Đắk Liêng và thị trấn Liên sơn biểu diễn với chủ đề ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ kính yêu, tình yêu quê hương, đất nước và mừng Xuân mới 2024,… Các tiết mục đã để lại nhiều ấn tượng, tạo không khí vui tươi, phấn khởi, mang đến cho người xem một không gian âm nhạc sôi động, ấm áp, ngập tràn khí thế của một mùa xuân mới.
Chương trình là hoạt động chào mừng kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam và mừng xuân Giáp Thìn năm 2024 đã góp phần tạo không khí vui tươi, phấn khởi, phục vụ đời sống văn hóa tinh thần của người dân trên địa bàn huyện. Qua đó nhằm tuyên truyền đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, kỷ niệm các ngày lễ lớn, các định hướng của huyện về phát triển kinh tế – xã hội đến các tầng lớp Nhân dân, góp phần thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội của huyện trong năm 2024./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô