Chiều ngày 11/6 đ/c Nguyễn Xuân Nam – HUV, Phó Ban Tuyên giáo Huyện ủy đã được Thường trực Huyện uỷ, uỷ quyền trao tặng tiền hỗ trợ từ qũy tiết kiệm làm theo lời Bác cho 3 đảng viên có hoàn cảnh khó khăn tại xã Nam Ka, theo đó mỗi đối tượng được hỗ trợ 10 triệu đồng gồm các đảng viên H Chiết Knul, sinh năm 1937, hiện đang cư trú tại buôn Krái, Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng hiện gia đình ông có hoàn cảnh khó khăn; bản thân ông tuổi cao, sức yếu, đi lại khó khăn và bị hở van tim hai lá nên tốn nhiều kinh phí chữa trị bệnh; Bà H Bi Knul, sinh năm 1966, hiện đang cư trú tại buôn Drai, là hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn; bà là con của liệt sỹ, hiện đang hưởng chế độ thờ cúng; thu nhập chính của gia đình bà là làm nông; cả gia đình đang sống trong căn nhà sàn đã xuống cấp; Ông Y Tin Bdap, sinh năm 1969, hiện đang cư trú tại buôn Buốc, là đảng viên Đảng. Gia đình ông hiện có hoàn cảnh rất khó khăn; năm 2020, ông bị tai nạn giao thông, bị gãy xương đùi nên không tự đi lại được, mọi sinh hoạt phải phụ thuộc vào vợ và các con của mình, hiện ông đang phải điều trị bệnh định kỳ tại Bệnh viện đa khoa Vùng Tây Nguyên nên tốn nhiều kinh phí chữa trị bệnh.
Mặc dù quỹ tiết kiệm và mức tiền hỗ trợ không lớn song qua đây thể hiện sự quan tâm thăm hỏi động viên tinh thần vật chất kịp thời của Huyện uỷ đối với các đối tượng chính sách, neo đơn ốm đau, bệnh tật để giúp họ có thêm động lực chiến đấu với bệnh tật, vượt qua khó khăn tiếp tục cuộc sống./.
Văn Thắng
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría