Nhân kỷ niệm 90 năm Ngày truyền thống công tác dân vận của Đảng (15/10/1930 – 15/10/2020), chiều ngày 12/10/2020, Ban Dân vận huyện ủy Lắk tổ chức gặp mặt, tọa đàm ôn lại truyền thống 90 năm lịch sử vẻ vang công tác dân vận của Đảng. Tham dự buổi tọa đàm có đ/c Đào Thị Thanh An- Phó bí thư thường trực huyện ủy; đồng chí H Bình R’yam – UVBTV, Trưởng Ban dân vận huyện ủy, chủ tịch UBMTTQ Việt Nam; các đ/c là lãnh đạo Ban dân vận qua các thời kỳ; đại diện các chi, đảng bộ trực thuộc.
Tại buổi tọa đàm đ/c H Bình R’yam – UVBTV, Trưởng Ban dân vận huyện ủy, chủ tịch UBMTTQ Việt Nam đã ôn lại 90 năm ngày truyền thống công tác dân vận của Đảng. Theo đó công tác dân vận trên địa bàn Huyện Lắk luôn được sự quan tâm chỉ đạo, hỗ trợ kịp thời của cấp ủy, chính quyền các cấp; nghiên cứu, đề xuất nhiều chủ trương, chính sách nhằm củng cố khối đoàn kết dân tộc, đoàn kết tôn giáo; tham mưu cho cấp uỷ Đảng về công tác dân vận, tham gia ý kiến ngày càng sâu rộng hơn với chính quyền các cấp trong việc thể chế hoá các nghị quyết, chỉ thị, quyết định của Đảng và Nhà nước. Qua công tác thực tiễn, đội ngũ cán bộ dân vận thường xuyên được rèn luyện về quan điểm quần chúng, thấm nhuần tư tưởng lấy dân làm gốc, gắn bó với nhân dân, nêu cao tinh thần phục vụ nhân dân; luôn đổi mới nội dung, phương thức vận động quần chúng; không ngừng nâng cao chất lượng chính trị, trình độ chuyên môn để đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ trong tình hình mới; thực hiện tốt lời dạy của Chủ tịch Hồ Chí Minh: “Dân vận khéo thì việc gì cũng thành công” .
Tại buổi tọa đàm, Ban Dân vận huyện ủy đã trao kỷ niệm chương vì sự nghiệp dân vận cho 02 cá nhân, tặng bằng khen của Ban dân vận tỉnh ủy cho 01 cá nhân điển hình dân vận khéo; tặng 15 xuất quà cho các đ/c nguyên là thường trực huyện ủy, nguyên llãnh đạo ban dân vận huyện ủy.
H Yur Je
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026