Chiều ngày 05/06, nhạc sỹ Nguyễn Cường – Một nhạc sỹ nổi tiếng với các ca khúc viết về Tây nguyên đã có buổi gặp gỡ các Đ/c Võ Ngọc Tuyên, TUV – Bí thư huyện ủy, Đào Thị Thanh An, Phó bí thư thường trực huyện ủy, và đại diện phòng văn hóa thông tin huyện. Tại đây nhạc sỹ Nguyễn Cường đã được nghe các đồng chí lãnh đạo của huyện giới thiệu về tiềm năng du lịch và nông nghiệp của huyện. Đặc biệt với cảnh đẹp thiên nhiên hoang sơ kỳ vỹ của huyện Lăk sẽ là nguồn cảm hứng sáng tạo nghệ thuật cho nhạc sỹ. Qua đây các đồng chí lãnh đạo cũng đã đề cập đến việc mời nhạc sỹ sáng tác những ca khúc viết riêng cho huyện Lăk nhằm phục vụ cho hội nghị xúc tiến đầu tư vào tháng 4 năm 2021 này.
Sau buổi gặp gỡ Nhạc sỹ Nguyễn Cường đã đến một số thôn buôn trên địa bàn huyện để tìm hiểu phong tục tập quán, bản sắc văn hóa dân tộc ở huyện Lăk và tham quan các danh lam thắng cảnh của huyện để tìm nguồn cảm hứng cho sáng tác sau này.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô