Nhân dịp chuẩn bị đón Tết cổ truyền, mừng xuân Canh Tý 2020 của dân tộc, Đoàn thăm chúc tết của huyện do đồng chí Nay Y Phú Phó bí thư Huyện uỷ, cùng lãnh đạo một số phòng ban của huyện, vừa về thăm và tặng quà tết cho các hộ gia đình chính sách tại xã căn cứ Cách mạng Krông Nô.
Tại đây thay mặt lãnh đạo Huyện, đồng chí Nay Y Phú đã ân cần thăm hỏi sức khỏe và bày tỏ, ghi nhận những cống hiến, hy sinh của các gia đình chính sách trong các cuộc chiến tranh vì nền độc lập của dân tộc và qua đây đồng chí Phó bí thư huyện uỷ chúc tết các gia đình chính sách trên địa bàn xã Krông Nô anh hùng luôn có nhiều sức khỏe, đón một mùa xuân mới an lành, hạnh phúc, tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, tích cực tham gia các hoạt động phong trào địa phương, sống khỏe, sống có ích, làm tấm gương sáng cho thế hệ trẻ học tập và noi theo, để góp phần xây dựng địa phương ngày càng phát triển. Qua đây đồng chí Phó bí thư Huyện uỷ cũng đề nghị cấp ủy, chính quyền, các đoàn thể của địa phương cần quan tâm và làm tốt hơn nữa chính sách “Đền ơn đáp nghĩa”, thực hiện kịp thời các chế độ, chính sách của Đảng và Nhà nước đối với các hộ gia đình chính sách, để họ ngày càng ổn định về vật chất, tinh thần trong đời sống.
Nhân dịp này, đồng chí Nay Y Phú, Phó bí thư Huyện uỷ đã thay mặt lãnh đạo Huyện uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện trao tặng 01 xuất quà tết cho Mẹ Việt Nam anh hùng , trào 05 xuất quà cho các thương bệnh binh thuộc diện được hưởng chế độ nuôi dưỡng, với trị giá mỗi xuất quà là 500.000đ và trao 78 xuất quà tết cho các đội tượng gia đình thương, bệnh binh, người có công với cách mạng, gia đình thờ cúng liệt sỹ, tuất từ trần, thanh niên xung phong….Với giá trị mỗi phần quà là 300 nghìn đồng tiền mặt, ngoài ra đoàn cũng đã trạo tặng một phần quà của TT Huyện uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện, cho chính quyền xã Krông Nô để cán bộ xã trực vui xuân, đón tết cổ truyền của dân tộc.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô