Vụ hè thu năm 2024, theo kế hoạch xã Đăk Liêng gieo trồng 950ha lúa nước. Nhằm giúp cho bà con nông dân chủ động trong vụ lúa Hè thu năm nay, chính quyền địa phương xã đã tuyên truyền bà con nhân dân trên địa bàn xã thu hoạch lúa Đông xuân đến đâu các chân ruộng đủ nước sẽ tiến hành làm đất gieo sạ lúa hè thu đến đó.
Đến thời điểm hiện tại toàn xã đã gieo sạ 100% diện tích theo kế hoạch, giống lúa bà con gieo sạ vụ chủ yếu là giống lúa ngắn ngày MO5451. Nhờ những trận mưa lớn đầu mùa nguồn nước ở các kênh mương đã dồi dào nên đã cung cấp đủ lượng nước cho bà con sản xuất. Các diện tích xuống giống sớm, cây lúa đang phát triển tốt, bà con đang tập trung tỉa dặm và phun thuốc phòng trừ cỏ dại.
Bà con đang tích cực thăm đồng điều chỉnh lượng nước vào ruộng hợp lý để hạn chế sự phát triển của cỏ dại, đồng thời bón phân hợp lý để giúp cây lúa phát triển tốt.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô