Phòng Giáo dục và Đào tạo (GDĐT) huyện vừa tổ chức Hội thi “Hùng biện tiếng Anh” cấp huyện, năm học 2022 – 2023 cho học sinh cấp tiểu học. Tham gia hội thi có 78 học sinh từ khối lớp 3 đến khối lớp 5 của 13/18 trường tiểu học trên địa bàn huyện, mỗi trường tiểu học thành lập một đội, mỗi đội có 06 học sinh. Các đội tranh tài qua 2 phần thi gồm: Phần thi thuyết trình bằng tiếng anh để giới thiệu về cảnh quan thiên nhiên, ẩm thực, con người, các lễ hội đặc sắc của huyện Lắk và phần thi hùng biện các đội sẽ trả lời 02 câu hỏi của đội bạn bằng tiếng anh, với thời gian chuẩn bị và trả lời 02 phút. Kết quả cuối cùng là tổng số điểm của 2phần thi. Theo nhận xét của Ban giám khảo thì các đội có sự chuẩn bị rất tốt, luôn mong muốn thể hiện hết khả năng của bản thân, có sử dụng ngữ điệu, phát âm trôi chảy, tốc độ nói phù hợp nên phần thi hùng biện được đánh giá cao.
Hội thi hùng biện tiếng Anh cho học sinh tiểu học, năm học 2022 – 2023 đã giúp học sinh nâng cao sự tự tin, phát triển khả năng hùng biện, tăng cường kỹ năng giao tiếp, thuyết trình bằng tiếng anh của các em học sinh. Đồng thời tạo cơ hội để các đơn vị giao lưu, trao đổi kinh nghiệm dạy và học tiếng Anh, góp phần nâng cao chất lượng giảng dạy môn tiếng Anh trong nhà trường và trên địa bàn huyện.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô