Theo thông tin cung cấp của đồng chí Bí thư- Chủ tịch UBND xã Ea Rbin cho biết từ ngày 23 đến ngày 25/8/2020 chính quyền xã EaRbin đã phối hợp với các đơn vị nhà thầu thi công tiến hành san lấp đắp đoạn đường tránh bên cạng đoạn đường bị sạt lở (do trận mưa tối ngày 16/8 vừa qua) thuộc địa bàn buôn Phôk đi đến các buôn Ea Rbin, buôn Plao siêng. Sau thời gian khẩn trương đẩy nhanh tiến độ thi công đến 15h 30 phút tại đoạn sạt lở này đã được đơn vị thi công hoàn thành thi công 02 tuyến đường tránh qua 03 vị trí sạt lở có tổng chiều dài 200m gồm: đoạn thứ nhất dài 120m đoạn thứ 02 dài 50m, đoạn thứ 03 dài 30m. đến nay người dân và con em học sinh trong xã có thể đi lại dễ dàng qua tuyến đường này. Nhất là dịp năm học mới 2020-2021 đang đến gần.
Chính quyền xã Ea Rbin cũng đang tổng hợp số liệu kê khai các diên tích cây trồng bị thiệt hại và ảnh hưởng của đợt mưa lũ vừa qua cụ thể toàn xã có 1,127ha lúa, hoa màu của 234 hộ dân bị thiệt hại, UBND xã sẽ kiểm tra rà soát cũng như đánh giá mức độ thiệt hại của bà con nông dân trên địa bàn để có cơ sở báo cáo UBND huyện hỗ trợ./.
XUÂN TIỆP
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng