Hưởng ứng phong trào “Tết nhân ái” Quý mão 2023. Sáng ngày 3/2 Tại nhà Văn hoá xã Đăk Liêng, Hội Chữ thập đỏ tỉnh phối hợp với Công ty Cổ phần TNHH Fsies Land Campina, Hội Chữ thập đỏ, Hội liên hiệp Phụ nữ huyện, Đảng ủy, HĐND, UBND xã Đăk Liêng tổ chức tặng sữa dinh dưỡng cho trẻ em nghèo, khuyết tật.
Tại chương trình đã trao tặng 504 hộp sữa dinh dưỡng Frisolac Gold – 800g cho 504 trẻ em hoàn cảnh khó khăn, trẻ em bị khuyết tật trên địa bàn các xã: Yang Tao, Đăk Liêng, Đăk Phơi, Đăk Nuê và TT Liên Sơn; mỗi gia đình nhận được một hộp sữa Frisolac Gold, trị giá 600.000 đồng. Tổng trị giá chương trình là 324 triệu đồng, do Công ty Cổ phần TNHH Fsies Land Campina tài trợ đồng hành cùng Hội CTĐ tỉnh trong Chương trình “Dinh dưỡng cho trẻ em nghèo, khuyết tật”, của Trung ương Hội CTĐ Việt Nam phát động.
Đây là hoạt động có ý nghĩa, thiết thực trong việc bảo vệ và chăm sóc trẻ em, đặc biệt là trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. Góp phần động viên tinh thần, hỗ trợ cho trẻ em nghèo, trẻ em khuyết tật có thêm dinh dưỡng, đảm bảo sức khỏe, sức đề kháng, giúp các em có cơ hội phát triển tốt hơn cả về thể chất và trí tuệ./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô