Nhằm chia sẻ khó khăn với bà con tại khu cách ly do ảnh hưởng bởi dịch Covid 19, qua mạng xã hội facebook, chị Nguyễn Thị Loan – TDP đoàn kết, thị trấn Liên sơn, huyện Lăk thông qua facebook cá nhân của mình đã kêu gọi bạn bè, người thân tham gia ủng hộ, mỗi người dù ít hay nhiều chung sức tham gia ủng hộ tiền mặt, nhu yếu phẩm cho các hộ dân bị ảnh hưởng từ dịch Covid-19. Qua đăng tải chị đã nhận được sự hưởng ứng tích cực của bạn bè và người thân. Đến chiều ngày 04/7 chị đã đại diện trao 130 suất quà đến bà con khu cách ly buôn Yang lá 2, xã Đăk Liêng, trong đó có 98 suất quà mỗi suất trị giá 70 ngàn đồng và 32 suất quà mỗi suất trị giá 90 ngàn đồng gồm dầu ăn, xì dầu, bột giặt, nước rửa chén, sữa,… với tổng giá trị 10 triệu đồng.
Những phần quà tuy có giá trị vật chất không lớn nhưng có ý nghĩa tinh thần và mang tính nhân văn sâu sắc thể hiện tinh thần tương thân tương ái dành cho các hộ dân trong khu vực phong toả, cách ly. Góp phần động viên kịp thời các hộ dân trong khu vực phong toả khắc phục mọi khó khăn cùng chính quyền các cấp chung tay đẩy lùi dịch bệnh covid 19 để người dân sớm trở lại nhịp sống thường ngày.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô