Sáng 01/2, Ban Thường vụ Huyện ủy tổ chức trao Huy hiệu Đảng đợt 3/2/2024 cho các đảng viên 60 năm, 55 năm, 50 năm, 45 năm, 40 năm và 30 năm tuổi Đảng nhân dịp Kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930 – 3/2/2024).
Tham dự buổi Lễ có các đồng chí nguyên Bí thư, Phó Bí thư Huyện ủy, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy qua các thời kỳ; Các đồng chí trong Thường trực Huyện ủy – HĐND – UBND – UBMTTQVN huyện; lãnh đạo các đoàn thể chính trị – xã hội huyện và đồng chí Bí thư các tổ chức cơ sở đảng trực thuộc Huyện ủy.
Trong đợt này, Đảng bộ Huyện có 11 đảng viên được nhận Huy hiệu Đảng, gồm: đảng viên H Hoa Êban, Chi bộ buôn Yuk La, xã Đăk Liêng, Huy hiệu 60 năm tuổi Đảng; đảng viên H Ang Kră Janh, Chi bộ buôn Trang Yuk, xã Krông Nô, Huy hiệu 55 năm tuổi Đảng; đảng viên Nguyễn Hồng Thám, Chi bộ thôn Mê Linh 2, xã Buôn Triết, Huy hiệu 55 năm tuổi Đảng; đảng viên Y Tro Ryam, Chi bộ buôn Đung, xã Yang Tao, Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng; đảng viên Mai Văn Minh, Chi bộ thôn Ngã Ba, xã Đăk Liêng, Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng; đảng viên Nguyễn Văn Căn, Chi bộ TDP Hòa Thắng, thị trấn Liên Sơn, Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng; đảng viên Nông Trọng Sáng, Chi bộ buôn Plôm, xã Krông Nô, Huy hiệu 45 năm tuổi Đảng; đảng viên Trần Quốc Sơn, Chi bộ thôn Yên Thành 1, xã Đăk Nuê, Huy hiệu 45 năm tuổi Đảng; đảng viên Đỗ Đức Tiến, Chi bộ thôn Kiến Xương, xã Buôn Triết, Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng; đảng viên H Yi Bhôk, Chi bộ buôn Mặ, xã Bông Krang, Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng; đảng viên Hoàng Trung Kiên, Chi bộ Tham mưu, Đảng bộ Quân sự huyện, Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Văn Long – Bí thư Huyện ủy khẳng định, Huy hiệu Đảng là phần thưởng cao quý của Đảng dành tặng cho những đảng viên trung kiên, luôn hết lòng, hết sức vì sự nghiệp cách mạng của Đảng; vì sự bảo vệ Tổ quốc, phát triển của đất nước, vì hạnh phúc của Nhân dân. Đồng chí mong muốn các đồng chí được nhận Huy hiệu Đảng luôn mạnh khỏe, tiếp tục là tấm gương sáng cho thế hệ con cháu trong gia đình và xã hội noi theo; là những sợi chỉ đỏ dìu dắt, tiếp sức cho các thế hệ thanh, thiếu niên, cán bộ đảng viên của Đảng bộ tiếp tục phát huy ngọn lửa truyền thống cách mạng của các dân tộc, truyền thống cách mạng của Đảng bộ huyện để có những cống hiến, đóng góp lớn hơn nữa cho sự phát triển của Đảng bộ huyện.
Văn Hoan
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026